Phu Luu

Lỗi máy in HP 5200

Recommended Posts

bạn xem co kẹt giấy ở đâu kg?

bạn vô menu reset no lại

Mình kiểm tra kỹ rồi không bị tắc giấy. Lạ ở chỗ là cứ đóng mở năp máy in thì máy lại in được( lúc được lúc không ) 1 tờ rồi lại tiếp tục báo lỗi như vậy. Mà nếu tắc giấy thì máy phải báo lỗi jam chứ nhỉ? Mình cũng vào Menu rồi nhưng cũng không thấy chỗ nào liên quan đến lỗi này.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

ai đó vào nghịch các thiết lập của máy rồi, vào đặt lại mặc định theo nsx. Tôi cũng gặp một số lỗi tương tự, cứ mày mò mãi, sau vào phần cài đặt resset lại thấy in binh thường

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Mình kiểm tra kỹ rồi không bị tắc giấy. Lạ ở chỗ là cứ đóng mở năp máy in thì máy lại in được( lúc được lúc không ) 1 tờ rồi lại tiếp tục báo lỗi như vậy. Mà nếu tắc giấy thì máy phải báo lỗi jam chứ nhỉ? Mình cũng vào Menu rồi nhưng cũng không thấy chỗ nào liên quan đến lỗi này.

Lỗi này là do mấy sensor đóng mở nắp máy phía sau bị bẩn đấy bạn, chỉ cần xịt đi bụi bẩn mấy con đó là chạy tốt liền à.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

lỗi này là máy báo đầy khay giấy ra ,nguyên nhân là do sensor báo giấy đường ra bẩn , bạn tháo nắp trên của máy ra , bên trái phía trên cùng của đường giấy ra ngay trục đưa giấy ra có một sensor bạn hãy vệ sinh sensor này máy sẽ hết báo lỗi hoặt có thể bị kẹt các lẫy báo của sensor này( miếng nhựa gật gù ngay cửa ra của giấy).

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Máy HP 5200 báo lỗi Standard top bin full và remove all page from bin, Bác nào có cách trị hướng dẫn cho Em :P

Thông báo chuẩn là : "Standard output bin full, remove all paper from bin"

Bạn lật nắp sau lưng máy, tháo cụm sấy/ép ra

trên cụm sấy /ép có 1 cái flag , nó sẽ qua lại một cái sensor khi trang giấy in đi ra qua nó

cái sensor bị bẩn do bụi , bạn thối sạch nó đi rồi lắp lại, đảm bảo khi bật nguồn lại , máy in sẽ READY to print

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now