Đến nội dung

Báo giá Mainboard Laptop

Dùng mã main khi yêu cầu Schematics và BIOS

Các bài viết về độ LCD đa năng

Hình ảnh

Driver đầy đủ nhưng không có âm thanh

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 Eagle_Vu

Eagle_Vu

Newbie

• 2 Bài viết

Đã gửi 13 July 2010 - 09:07 AM

máy của bà chị, bà ấy rảnh tay xóa mấy file không biết xóa ngay file gì làm die luôn rồi không biết nhờ ai cài lại win cài xong tự nhiên mất tiếng, sau này nhờ em em xem thì thấy thiếu driver sau khi cài đầy đủ nhưng vẫn không thấy có gì mới mẻ cả, lưu ý là do người trước nghĩ Card Sound Onboard hư nên đã gắn Card Sound rời vào em nghe có người nói gắn card rời thì sẽ tự động disable nhưng em nghĩ chắc phải disable rồi mới gắn card rời vào nhưng không biết cách disable, ai biết máy em bị tình trạng gì thì giúp em hoặc giúp em cách disable để em mò cũng được

#2 zorody

zorody

Newbie

• 5 Bài viết

Đã gửi 12 August 2010 - 12:05 PM

QUOTE(Chú Thích)(Eagle_Vu @ Jul 13 2010, 09:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
máy của bà chị, bà ấy rảnh tay xóa mấy file không biết xóa ngay file gì làm die luôn rồi không biết nhờ ai cài lại win cài xong tự nhiên mất tiếng, sau này nhờ em em xem thì thấy thiếu driver sau khi cài đầy đủ nhưng vẫn không thấy có gì mới mẻ cả, lưu ý là do người trước nghĩ Card Sound Onboard hư nên đã gắn Card Sound rời vào em nghe có người nói gắn card rời thì sẽ tự động disable nhưng em nghĩ chắc phải disable rồi mới gắn card rời vào nhưng không biết cách disable, ai biết máy em bị tình trạng gì thì giúp em hoặc giúp em cách disable để em mò cũng được

Chào anh!
Em nghĩ là máy anh ko có vấn đề gì hết mà có thể là driver sound của anh khi anh cài vô anh không chọn đúng support nên khi nhận vẫn nhận nhưng âm thanh ko có, đơn cử là card sound CODEC nếu anh cài thẳng thì rất dễ ko có tiếng. Anh chỉ cấn vô Volume control chon properties roi anh chọn driver, đến đây anh đừng cho update tu động mà anh update tay, anh chon đường dẫn vô chỗ driver sound cua anh rồi anh chọn đúng HĐH của anh đang xài rồi bấm next là sẽ có âm thanh thôi.
Anh thử nhé!

#3 kisy011

kisy011

Newbie

• 9 Bài viết

Đã gửi 10 December 2010 - 04:47 PM

mình cũng bị một trường hợp tương tự như thế. lúc đầu ghots lại máy cài dc đầy đủ drv , và sau đó bị nhiểm con virus .exe nên phải ghots lại , nhưng khi gost xong thì kiểm tra driver vẵn đủ nhưng âm thanh thì không có, mình đã thử mọi cách,( cài win thủ công, cài đặt lại bằng tay các driver , dùng chưong trình skydriver 11 )cũng không dc.
có phải main bị hư car âm thanh ko

#4 Le Van Man

Le Van Man

Member

• 11 Bài viết

Đã gửi 10 December 2010 - 09:27 PM

Mình củng đã gặp phải như bạn đó máy cài đầy đủ hết nó nhận driver binh thường cài không báo lổi gì cả lúc đầu củng nghỉ nó nhận sai driver thôi nào ngờ con chíp âm thanh nó toi thay con khác nó chạy luôn có âm thanh dầy đủ
khong biết các bạn đã gặp chưa con chíp sounds ALC101 nó chết thay bắng con ALC655 chạy binh thường đã thay ok

#5 dangkhoaonline03

dangkhoaonline03

Advanced Member

• 62 Bài viết

Đã gửi 17 December 2010 - 02:55 PM

Chào bạn, Đăng Khoa xin được tư vấn như sau:

Driver âm thanh là phần mềm dễ bị virus tấn công nhất nên các bạn cần chú ý, bạn nên khắc phục tình trạng trên bằng cách gỡ bỏ hết driver sau đó dùng đĩa hệ điều hành repair lại hệ điều hành, sau khi tiến trình hoàn tất bạn cài lại driver nhưng chú ý trong quá trình cài đặt driver âm thanh bạn chỉ nên xác nhận yes hoạc next mà không nên thay đổi bất cứ thứ gì hoạc can thiệp gì vào tiến trình cài đặt. Mọi việc trong quá trình cài đặt kể cả found new hadware để máy tính tự xử lý nếu bạn can thiệp thì có thể lại gây ra lỗi cũ.

Chúc bạn cài được máy như ý!

#6 le xuan tien

le xuan tien

Elite Member

• 142 Bài viết

Đã gửi 23 December 2010 - 08:14 AM

QUOTE(Chú Thích)(kisy011 @ Dec 10 2010, 04:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
mình cũng bị một trường hợp tương tự như thế. lúc đầu ghots lại máy cài dc đầy đủ drv , và sau đó bị nhiểm con virus .exe nên phải ghots lại , nhưng khi gost xong thì kiểm tra driver vẵn đủ nhưng âm thanh thì không có, mình đã thử mọi cách,( cài win thủ công, cài đặt lại bằng tay các driver , dùng chưong trình skydriver 11 )cũng không dc.
có phải main bị hư car âm thanh ko

bị hư âm thanh không thì đo biết liền mà

#7 Unkown

Unkown

Elite Member

• 130 Bài viết

Đã gửi 29 December 2010 - 06:50 PM

Bạn kiểm tra xem đã cài đúng Driver chưa? Mình gặp trường hợp cài nhầm rồi, soundmax cài nhầm Realteck máy nhận ngon, ko lỗi gì (kể cả trong Control Panel/sound and audio devices cũng ngon) nhưng không ra tiếng nên trước hết bạn kiểm tra chip audio xem có đúng driver ko nếu đúng bạn kiểm tra xem driver âm thanh nhận chưa

Nếu được như trên thì audio không có vấn đề gì (để chắc ăn bạn cài lại win và cài lại driver âm thanh), nếu vẫn bị là do phần cứng rồi
- Theo mình biết cắm card audio rời không cần disable card on, nếu bạn muốn disable card on bạn bấm phải chuột vào my computer chọn Manage chọn Device Manage Bấm vào dấu "+" trước hình cái loa, chon card âm thanh trên máy bạn bấm phải chuột chọn disable bạn cũng có thể disable trong "Bios" cái này phải tự tìm hiểu vì mỗi máy một khác bạn tìm chọn dòng "Audio onboand" trong bios và chọn disable (mặc định là Enable)
- Như bạn nói mình đoán là khi cắm card rời vẫn không có âm thanh có thể win của bạn bị lỗi thử cài lại win

#8 vinhrapper

vinhrapper

Member

• 10 Bài viết

Đã gửi 23 February 2011 - 11:35 PM

kiểm tra vesion của driver sound, lên dùng phần mêm device doctor để update driver,nếu không được thì dùng usb sound xem sao,lưu ý dùng usb sound thì phải vào sound cài đặt audio chọn usb sound,usb sound chỉ dùng được tai nghe thôi

#9 Hải Hoa Computer

Hải Hoa Computer

Member

• 17 Bài viết

Đã gửi 28 February 2011 - 08:53 AM

1. Khi chưa cắm Card rời, cài Driver hoặc Ghost All Main phải có biểu tượng góc phải màn hình và biểu tượng đó ko bị gạch chéo.
- Có chưa có tiếng: Hư cổng giao tiếp hoặc đứt đường từ IC Sound đến cổng giao tiếp
- Chưa có: Driver chưa đúng, hư IC Sound, đã bị Disable Sound trong BIOS
2. Cắm Card rời thì thường là phải Disable Sound On, cách thì tùy từng loại BIOS, rất khó nói. Card rời thì chỉ cần cài đúng DRV là OK. mellow.gif

#10 Singler

Singler

Newbie

• 5 Bài viết

Đã gửi 12 September 2011 - 09:32 PM

Em cũng dang gặp trương hợp này nè. các bác pro giúp tụi em với
Driver đầy đủ. mở nhạc vẫn chạy bình thường mà không có âm thanh. volum đã cho max luôn. máy em bi nặng hơn là không nhận cap mạng nữa.
các bác ai biết xjn chỉ cho em lỗi và cách khắc phục với

#11 love_radio2004

love_radio2004

Member

• 14 Bài viết

Đã gửi 22 September 2011 - 10:54 PM

chắc là lỗi card sound rồi, minh fthinhr thoảng cũng bị như vậy biggrin.gif

#12 TruongHau

TruongHau

Advanced Member

• 98 Bài viết

Đã gửi 11 October 2011 - 08:15 PM

1. bạn tháo soundcard rời ra để kiểm tra onboard > tốt > khỏi gắn card rời
2. nếu onboard có vấn đề > vào device manager (nhấn chuột phải lên my computer chọn manager) disable soundcard onboard rồi tiến hành gắn card rời và cài driver.
Lưu ý: bạn xem lại jum audio trên main board xem; với một số main việc để hở jum này máy vẫn nhận driver nhưng không cho ra tín hiệu

Không có việc gì khó, việc khó quá cho qua! :D  :lol:

#13 loan

loan

Newbie

• 4 Bài viết

Đã gửi 20 December 2011 - 08:16 AM

anh cài ko đúng rui anh len mnag tải về dòng main thích hop voi no hoa go cai cu ra tai cai moi ve setup len la duoc ko nua thi dung phan mem tu dong do driver v3.3 la cai duoc thui chuc ban thanh cong nha
thanh cong nha

#14 linh_cntt4

linh_cntt4

Member

• 12 Bài viết

Đã gửi 25 February 2012 - 02:55 PM

QUOTE(Chú Thích)(le xuan tien @ Dec 23 2010, 08:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
bị hư âm thanh không thì đo biết liền mà

bạn ơi ! cho mình hỏi đo như thế nào để biết card sound board hỏng hay không vậy bạn smile.gif

máy của mình củng nhận đầy đủ driver cảd sound nhưng vào soud and audio devices vẩn không thấy gì hết . còn vào dxdiag sau đó vào sound thi không hiển thì bất cứ thông tin gì hết VD : Name , Device ID ....

mình muốn xác định có phải hỏng card sound on board không , mong các bạn hướng dẩn giùm mình :@

#15 dung87lt

dung87lt

Newbie

• 1 Bài viết

Đã gửi 02 October 2012 - 08:00 PM

Tình hình là con máy nhà em cũng thế. Loanh quanh 1 hồi thấy mọi người có nhiều ý kiến & cách làm.
Tuy nhiên em đã khắc phục bằng cách gắn thêm 1 card âm thanh rời (cái này xin đc, nếu mua cũng chỉ vài chục nghìn)
đã OK. ai muốn có thể làm thử. Khi cắm card rời vào thì card on tự disable.
em đang dùng Main BIOSTAR G31 M7 TE, HĐH Windows XP SP3, đã cài đầy đủ driver (download tại trang chủ BIOSTAR và đúng phiên bản luôn).
Nếu card on không tự Dis các bạn có thể (với Windows XP)
-chuột phải vào My Computer chọn Manage
-Trong mục Device Manager nhấn để mở rộng mục Sound, video anh game controllers
-chọn card on của bạn (của mình là card Realtek) và Disable nó.
Khởi động lại nếu cần.
OK

1 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 1 khách, 0 ẩn nick

​​​​​​​​​​