Đến nội dung

Báo giá Mainboard Laptop

Dùng mã main khi yêu cầu Schematics và BIOS

Các bài viết về độ LCD đa năng

Hình ảnh

cách mở lắp màn hình crt LG

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 Cá rô

Cá rô

Advanced Member

• 88 Bài viết

Đã gửi 18 October 2009 - 11:28 AM

mấy anh chị ơi, cho em hỏi ạ: em định tìm hiểu cái màn hình crt nhưng mà định mở nắp con màn hình của em ra thì không mở được. tháo 2 con ốc ở đế ra rồi nhưng mà hình như vướng nẫy ở phía nóc của màn hình. em không mở ra được vì sợ gãy . mấy anh bảo em cách tháo cái nắp ra với
Em cảm ơn trước ạ !

Mà màn hình mà tự nhiên nó tắt rồi tự bật lên có tiếng kêu tạch tạch phía sau đuôi. ấn nút bật màn hình mãi nó mới được còn đâu nút báo nguồn ko sáng ko được ạ ấn mãi nút báo nguồn sáng lên và màn hình nó mới hiện lên cho rồi lại tự tắt, rồi bật cứ tạch tạch suốt

thế là nó bị bệnh sao ạ

#2 lqv77

lqv77

Kỹ thuật Phần cứng

• Administrators
  • 12368 Bài viết
  • LocationHồ Chí Minh

Đã gửi 18 October 2009 - 11:56 AM

Màn hình CRT không thể chỉ sơ sơ là làm được đâu bạn ơi. Bạn nên đọc hết tài liệu Monitor toàn tập rồi tính tiếp nhé.

#3 Cá rô

Cá rô

Advanced Member

• 88 Bài viết

Đã gửi 18 October 2009 - 02:02 PM

QUOTE(Chú Thích)(lqv77 @ Oct 18 2009, 12:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Màn hình CRT không thể chỉ sơ sơ là làm được đâu bạn ơi. Bạn nên đọc hết tài liệu Monitor toàn tập rồi tính tiếp nhé.

anh vinh ơi, em đọc tài liệu rồi giờ em thắc mắc cái cách mở nắp màn hình ra để vọc anh ạ vấn đề em đã nói ở trên anh bảo em với ạ

#4 lqv77

lqv77

Kỹ thuật Phần cứng

• Administrators
  • 12368 Bài viết
  • LocationHồ Chí Minh

Đã gửi 18 October 2009 - 02:45 PM

Cách tháo thì chỉ tận tay mà thôi, sao trình bày được. Tốt nhất phần tháo bạn nên tự mày mò nhé.

#5 dk3lan

dk3lan

Advanced Member

• 83 Bài viết

Đã gửi 18 October 2009 - 07:34 PM

QUOTE(Chú Thích)(lqv77 @ Oct 18 2009, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Cách tháo thì chỉ tận tay mà thôi, sao trình bày được. Tốt nhất phần tháo bạn nên tự mày mò nhé.

Phần tháo này đúng là chỉ tận tay như anh Vinh nói - đối với những bạn ko hay chọc ngoáy blink.gif. Ngược lại thì các bạn có thể làm như sau:
Sử dụng tovit hai cạnh để ấn hai cái lẫy phía nóc màn hình như bạn biết đó. dùng sức ấn vừa phải khi nào nghe tiếng cạch một cái là ok tự nó sẽ bung ra unsure.gif . nếu khỏe tay thì cạch một cái là đi cái lẫy (_ _!) - (khó gẫy lắm yên trí)

#6 dk3lan

dk3lan

Advanced Member

• 83 Bài viết

Đã gửi 18 October 2009 - 07:40 PM

QUOTE(Chú Thích)(Cá rô @ Oct 18 2009, 11:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Mà màn hình mà tự nhiên nó tắt rồi tự bật lên có tiếng kêu tạch tạch phía sau đuôi. ấn nút bật màn hình mãi nó mới được còn đâu nút báo nguồn ko sáng ko được ạ ấn mãi nút báo nguồn sáng lên và màn hình nó mới hiện lên cho rồi lại tự tắt, rồi bật cứ tạch tạch suốt

thế là nó bị bệnh sao ạ

Phải kiểm tra mới biết được !
Còn cái này có khi nào do nguồn không anh Vinh nhỉ? - chưa đủ điện để đóng rơle lên nó mới phải mồi vầy khi nào đủ điện thì mới ok

anh Vinh thử phán coi mellow.gif

#7 Cá rô

Cá rô

Advanced Member

• 88 Bài viết

Đã gửi 21 October 2009 - 09:21 PM

QUOTE(Chú Thích)(dk3lan @ Oct 18 2009, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Phải kiểm tra mới biết được !
Còn cái này có khi nào do nguồn không anh Vinh nhỉ? - chưa đủ điện để đóng rơle lên nó mới phải mồi vầy khi nào đủ điện thì mới ok

anh Vinh thử phán coi mellow.gif

ai giúp em với

#8 Thể_Nguyễn

Thể_Nguyễn

Elite Member

• 116 Bài viết

Đã gửi 23 October 2009 - 09:55 PM

QUOTE(Chú Thích)(Cá rô @ Oct 21 2009, 09:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ai giúp em với

Kiểm tra cao áp xem thế nào cái đi, xem nó có bị xì keo trắng ra ko, ko thì để đồng hồ thang x10k đo từ núm cao áp xuống mass xem kim có lên tý nào ko, lên là tỏm rồi. Nhưng mà nếu là LG thì ít chết tụ, chủ yếu là xì keo ra thôi. Phải thay cái cao áp mới. sad.gif

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 ẩn nick

​​​​​​​​​​